Hạnh kiểm khá có sao không?

Xin chào. Mình muốn hỏi rằng là viết thư trong lớp liệu rằng có bị hạ hành kiểm ko ạ? Em bị cô phát hiện lấy thư và em đang rất lo lắng về việc có bị hạ hành kiểm khá ko? Mong bạn có thể trả lời câu hỏi cho mình

Những việc gì không nằm trong nội quy nhà trường thì không bị cấm, làm việc riêng 1 lần trong lớp thì sao bị hạ hạnh kiểm được.

Tốt nhất các bạn đừng gây ra lỗi gì thì sẽ không bao giờ phải nơm nớp lo sợ. Topic này không cổ xuý (note: từ này mới đúng chính tả) cho việc các bạn làm sai cái gì đó nho nhỏ (VD: quên mang vở, làm việc riêng,…) rồi nếu biết việc không nghiêm trọng thì lại tái phạm nhiều lần. Những việc nho nhỏ đó chỉ ảnh hưởng đến việc học tập của các bạn thôi, giáo viên đánh hạnh kiểm để cho các bạn biết sợ mà không tái phạm nữa. Còn nếu giáo viên không cảnh báo bạn thì có nghĩa là họ mặc kệ các bạn, muốn ra sao thì ra, họ không quan tâm nữa đâu.

5 Likes

@noname00 nói đúng này
bản thân mình hồi xưa học cấp 3 hay nghịch điện thoại, làm việc riêng trong giờ. tuy không bị hạ hạnh kiểm nhưng học hành không tập trung, giờ nghĩ lại vẫn hối hận.

gì z trời. chưa thấy ai soi chính tả trên diễn đàn này luôn á

1 Like

cho mình hỏi hạnh kiển xuống trung bình có sao không

1 Like

Trước hết, vì sao bạn bị đánh hạnh kiểm trung bình vậy?

Học lực : khả năng tư duy logic, kỹ năng.
Hạnh kiểm : ý thức.

Hạnh kiểm kém ~ ý thức kém. Còn có sao không thì tuỳ hệ quy chiếu của đối tác.

3 Likes

Đánh nhau thì có sao đấy bạn, hạnh kiểm đánh cả kỳ luôn rồi.

3 Likes

ảnh hưởng đến tâm lý cực lớn, hồi năm lớp 7 vì mình đi học trễ vài lần, nội quy nhà trường mình đều thực hiện rất tốt nhưng nhà trường vẫn xét mình hạnh kiểm khá. Mình sock lắm, lúc đấy thực sự mình bị trầm cảm luôn ý :frowning: nhưng … ko sao

tùy tỉnh bạn ạ, ko biết nhưng ở tỉnh của mình thì xét tuyển vào lớp 10 trường chuyên& trường thường điều kiện “hạnh kiểm và học lực” từ lớp 6 đến lớp 8 thì min “khá” . còn lớp 9 thì mình ko chắc lắm :frowning: nhưng nói chung nó rất kinh khủng đó bạn, mình có quen 1 chị học rất giỏi nhưng hạnh kiểm trung bình *mình ko chắc lí do vì sao, hạnh kiểm trung bình đã hủy hoại con đường cấp 3 của chị ấy, ko trường nào trong tỉnh mình nhận học sinh có hạnh kiểm trung bình nên chị ấy phải đi học trường tư, đóng học phí 4,5 triệu/ tháng. Đừng để nó ảnh hưởng đến tương lai của mình vì thầy, cô nhiều lúc mình thấy nhân cách họ ghê tởm vô cùng nhưng họ ko sống cuộc sống của mình, sau này mình khổ thì họ cũng ko liên quan á:( xin lỗi vì hơi dài dòng nhưng đây thực sự là một điều … rất kinh khủng.

1 Like

mình nghĩ là có đối với con đường cấp 3, hạnh kiểm trung bình là bạn ko thi được trường chuyên (ở tỉnh mình là vậy)

Mình lớp 9 chép phao công dân bị cô bắt phát hiện . Nhưng cô vẫn cho mình làm kiểm tra 45 phút tiếp tục , thế nhưng cô nói là cô tính sau , nhưng cô chưa trừ hạnh kiểm , vậy có ảnh hưởng gì đến không ạ

Cùng lắm là bị mời phụ huynh thôi, không nên quá lo lắng. Nhưng học sinh nghịch phá thì được, chứ còn gian dối trong làm bài/ thi cử là tối kỵ nhé cháu. Cái đó là ngang với tội ăn cắp đấy. Cần sớm bỏ ngay & luôn tật xấu này vì nó sẽ làm cho cuộc đời về sau xuống bùn.

3 Likes

Cho hỏi em hỏi nếu ko chép bài thì hạnh điểm đứng hạng nào ?

Đừng lo về hạnh kiểm trong trường học, mà hãy lo về đạo đức của bạn thân, suy nghĩ tới cha mẹ cực khổ kiếm tiền cho mình ăn học, sau này ra đời êm ấm, tốt lành, mà mình đi học không thèm chép bài… cái đó mới đáng lo nha

2 Likes

Cái này hỏi cô giám thị của lớp nha em. em hỏi vậy anh/chị trên đây không trả lời được đâu. Không chép bài? Bị bắt bao lâu? Có bị ghi sổ đầu bài? Có mời phụ huynh hay chưa? Có tái phạm hay không? bla bla… Câu hỏi thiếu dữ kiện không ai dám kết luận và anh/chị trên đây cũng không thẩm quyền kết luận cho em đâu. Hỏi thầy cô giáo giám thị hay chủ nhiệm của lớp em đang học đó. :smiley:

2 Likes

Nếu không chép bài lại còn không học bài thì học lực sẽ thấp, thầy cô đâu cần phải mất công đánh hạnh kiểm em nữa :neutral_face:

1 Like

Em hành kiểm khá được trưng bình có lên lớp không ạ

Vậy là khá hay trung bình vậy?

Hạnh kiểm yếu mới bị lưu ban. Nhưng không phải là HK Khá hay TB không bị gì, mấy thứ đó sẽ ghi vào học bạ bạn đấy. Lo mà cải thiện thái độ, hành vi trong học tập để cải thiện hạnh kiểm tốt.

1 Like

hạnh kiểm khá ảnh hưởng đến cả tương lai sau này của một con người, như tôi chẳng hạn tôi bị hạnh kiểm khá từ năm lớp 10 đến năm lớp 11 đến giờ, tôi đã rất cố gắng để xếp loại tốt nhưng lúc nào cũng vậy,mọi người trong lớp ai cũng dùng điện thoại còn nhiều hơn tôi mà không bị bắt trong khi đó tôi vừa lấy từ túi quần ra thì cô đến thu và đúng vậy bị trừ hạnh kiểm, tôi đã bắt đầu để í hạnh kiểm từ năm lớp 10 vì như tôi có tìm hiểu thì hạnh kiểm khá sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến việc làm tương lai sau này ảnh hưởng đến việc đi xin việc và thử nghĩ xem cảm giác chạy đây chạy đó để tìm việc làm nó bất lực và nó khổ đến nhường nào. nên tính từ bây giờ các bạn phải thật ngoan và không bị hạ hạnh kiểm thì sau này mới có thể kiếm việc dễ được
tính ra tôi đã buồn và khóc rất nhiều và hối hận nữa,hối hận vì những gì mình đã vô tình làm và ảnh hưởng đến cả lớp cũng như ảnh hưởng đến bố mẹ và ảnh hưởng đến tương lai của cả một con người nữa

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?