Chơi Diablo 2 for fun :)

Mấy bữa nay tự nhiên ghiền Diablo 2 quá ko làm ăn gì đc :stuck_out_tongue_closed_eyes:

Anh @ltd ó chơi diablo 2 chưa? Em mới chơi lần đầu đc có con socress (Phép theo hướng light với fire), mấy con khác chưa biết nó có gì mạnh ko :dizzy_face:

7 Likes

Con nào cũng mạnh hớt, anh ghiền D2 lắm :">

2 Likes

Chứ mấy ngon tướng tay ngắn thì đánh boss như thế nào :frowning:
Không lẽ chứ tông vào mà quẩy từng thằng một :frowning:
Thằng đệ đi theo dạng tướng bắn cung thì ko nói, đệ combat là nó cũng tông vào rồi chết trước mất rồi :frowning:
Cầm socress vừa chưởng vừa chạy mệt vãi ra mà nhiều khi còn chết mấy lần :frowning:

1 Like

Mấy con tướng tay ngắn thì tùy con thôi, nhưng mà nó có phép hoặc có skill để đánh xa, làm choáng, crit dmg, gọi đệ.

Giết Diablo lần 1 dễ lắm :slight_smile: sang lần 2 lần 3 mới khó.

Đệ đi theo thì em chọn thằng đệ cầm giáo ấy, mua cái thằng buff băng để nó làm chậm.

con socress nó yếu máu :smile: Mà build nó cẩn thận, build linh tinh quá về sau dmg yếu nó chọt phát chết :smile:

Đi phải biết cày đồ nữa, phải có set đồ ngon mới trụ được về sau.

2 Likes

Em tăng điểm theo 1 đường nên chắc là đủ dame về sau :frowning:
Lúc đầu theo đường lửa dame max to, mà làm nhiệm vụ quên lấy mảnh ghép nên hỏng hết chuỗi. Phải tạo lại con socress khác chơi từ đầu :frowning:
Giờ đi theo đường lighting cũng phê :blush:

2 Likes

À, con này có thể đi 2 đường được. Vì thế này, về sau em sẽ gặp nhiều boss kháng. Ví dụ như em gặp boss khác lửa, mà em đang chơi theo đường lửa là em chết chắc luôn. Đánh cỡ nào cũng không xi nhê nó cả. Nên con này phải đi 2 đường.

1 Like

oh, hôm qua em mới bị gặp 1 con boss kháng light rồi :frowning:
còn mà xong nhiệm vụ ghép trượng, cắm cây trượng ra cánh cửa bị mật của Act II ấy :frowning:
Em đành phải chơi kiểu lên chưởng 3 phát bị đập chết rồi lên lại, may mà khi về nó ko hồi máu X__X

Giờ qua act III thấy khó hiểu quá, nhiệm vụ ko ghĩ rõ pick up cái ấy ở địa điểm nào cả.

2 Likes

Nhiệm vụ nào? Anh nhớ gần hết các nhiệm vụ cho tới Act III

1 Like

Em xong chap 1 của Act III rồi, chap 2 là nó kêu pick up the Gibbim gì ấy, để em vào coi lại đã

1 Like

À, nó kêu look for the Gidbinn in Flayer jungle thôi, chạy đi lục soát vậy.

1 Like

Món này thì phải chạy vòng vòng tìm rồi. Đi vào mấy cái hang động, đánh tới cuối hang có thùng đồ rồi mở ra thử. May mắn sẽ tìm được.

2 Likes

game này thì hay, nhưng để tăng tính trải nghiệm mình khuyên bạn đừng đọc guide vội, vì qua normal mode thì khá dễ, hầu như build kiểu gì cũng có cách qua được, mấy mode sau (nightmare/hell) thì đọc guide sau :))

trò này mình lần đầu chơi druid hướng gọi đệ :)) qua được normal mode nhưng mấy mode sau không ăn thua :))

1 Like

Trò này mình nghiện mấy năm trời :blush: Hồi ấy cứ chăm chăm cày đồ, build Rune, skill thì loạn cả lên :smiley: Giờ thì chả nhớ được mấy nữa

1 Like

Với cả biến gấu và chơi firestorm, chắc tối nay về mở lên chơi lại quá. Trong máy vẫn còn :smile: Mỗi tội về sau đánh boss khổ quá, đi săn đồ cũng mệt. Game offline mà cày như game online.

1 Like

Lục tung bản đồ + luyện quái lên đc 1 cấp thì cuối cùng cùng nhặt đc cái Gidbinn :cry:

2 Likes

:smile: trò này hồi xưa em chơi suốt, chơi được một nửa phần 2 thì nghỉ :grin: cái con gì mà phun lửa ấy

Bỏ mẹ rồi :frowning: Nhiệm vụ cuối chui vào ổ điếm gặp con bitch kháng light :frowning:

1 Like

Khó quá thì cheat đi :smiley:

2 Likes

Bắt tay cái :sunglasses:

1 Like

Không sao, đã áp dụng chiến thuật đánh du kích thành công :sunglasses:
Như phim Ma Trận nói: "Dù một đặc vụ có thể đấm xuyên tường thì nó vẫn là 1 chương trình :sunglasses: mà chương trình thì không thể vượt qua quy luật của riêng nó :sunglasses: "

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?