Cách tìm link download file pdf từ code javascript

Như tiêu đề mình có trang https://m.pubu.com.tw/magazine/conde-free-28322 . Mình muốn tải về nhưng trang này chỉ cho xem online không cho tải. Làm ơn chỉ mình cách với. Cảm ơn các bạn nhiều

Xin giúp mình với ạ. Mình xin cảm ơn ạ

Phải đăng nhập à?

3 Likes

Thấy nó bắt tải app về đọc à :slight_smile: Tưởng xem đc trên web thì dễ down hơn chút.

4 Likes

Xem được trên web nếu xem trên máy tính á các bạn…Phqải đăng nhập mới xem được bạn ơi

37%20PM
Mở trên máy tính mà

4 Likes

Ủa mình mở trên máy tính nó xem được mà. Vì app chỉ có điện thoại mới dùng được thôi.

Làm ơn có ai giúp mình với không? Hihi

Không download được đâu bạn. Tôi thử dùng preview trên desktop (vì không mua file) thì nội dung được hiển thị dưới dạng các file ảnh, không phải là định dạng pdf. Theo tôi hiểu thì Web site này đã chuyển nội dung của file pdf thành các file ảnh từ server rồi mới gởi đến browser của bạn, vì thế không có cách nào lấy file pdf nguyên gốc được, trừ khi bạn có thể hack vào server đó. Nếu bạn trả tiền thì có thể họ sẽ cho bạn link để lấy file gốc.

6 Likes

Cái link của mình là link xem free đó bạn. Những ebook trả tiền thì họ cũng cho xem với hình thức như vậy thôi bạn chứ ko cho tải về file gốc. Vì họ chống nạn sao chép chia sẻ trên mạng. Nhưng vì mình thấy có người biết cách tải về nên mới hỏi thử các bạn xem có phương pháp nào để lấy về không. Hihi

Mình vẫn cần lắm và mong chờ giải pháp từ các bạn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?