27 tuổi có nên tiếp tục theo ngành không?

Muốn làm dev ko phải coder bạn cần ít nhất 2 năm cày cật lực đúng phương pháp, có đam mê, bình thường mất 3 năm! 2 năm cho nền tảng và 1 năm cho chuyên ngành! Đa số là web và mobile còn AI thì sẽ lâu hơn và khó hơn nhiều!

1 Like

Làm ngành này quan trọng bạn phải hiểu cái bạn viết ra nó là gì. Nếu bạn không dám chắc chắn với nó thì tốt nhất là nên chuyển ngành đi. Nghĩ cho ban thôi vì cái sự đầu tư nó không đi đến đâu cả nếu bạn còn giữ cách làm việc này.

2 Likes

Bạn có thể cho minh nick skyper không :slight_smile: Có gì nói chuyện cho dễ :slight_smile:
Mình cám ơn bạn về góp ý của bạn :slight_smile: Minh sẽ đky học 1 khóa cơ bản tại trung tâm, mất tầm 4 tháng, vừa học vừa ôn lại, sau đó sẽ tiếp tục theo đuổi và nghiệm xem mình có hợp với ngành nữa ko :slight_smile: Cám ơn bạn! :slight_smile:

Bạn có skyper không ạ? Mình có thể hỏi bạn 1 vài điều mình thắc mắc ko :slight_smile: Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm trong ngành cho mình

Lâu lắm rồi từ hồi qua bên này làm mình không dùng Skype nữa. Lâu lắm thì mới vào dạo mấy group mobile thôi nên cũng ít sử dụng.

1 Like

bác có thể cho em xin cái mail không , em mới học lập trình và muốn tìm người đã đi trước 1 chút để có lộ trình và hướng đi đúng.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?