Trả lời sao phải cần 20 ký tự?

:blush: klq nhưng anh chỉnh lại phần bình luận được hông @@ phải chém tới 20 chữ lận @@ khó lắm anh :volcano:

Tại sao lại khó :smile: Nếu không có gì để nói (tức dưới 20 ký tự) thì em chỉ cần bấm like là được mà.

Thế em biết tại sao lại cần giới hạn 20 ký tự không?

1 Like

Chèn mặt cười vô là đủ

Ặc, thêm chuyên gia lách luật rồi ^^

Vấn đề là lý do tại sao lại có 20 ký tự ấy. Phong giải thích xem nào?

1 Like

Dạ hông @@… (làm vậy cho đủ 20 ký tự :stuck_out_tongue:)

Tại vì mục đích của diễn đàn là thảo luận. Ví dụ một thảo luận của 2 bạn A và B nhé

A: Tao phân tích vậy mày thấy được không?
B: Được
A: Sau một hồi suy nghĩ tao thấy phân tích của tao sai, để tạo nói lại. … 30p sau … mày thấy sao?
A: ???

Đây có phải là thảo luận không?

2 Likes

… Ngắn gọn xúc tích mà anh :))

ngắn gọn nhưng phải đủ nội dung, 20 ký tự đâu nhiều.

1 Like

20 ký tự ngắn không ấy mà, chỉ 1 2 câu là đủ 20 ký tự rồi. Tất nhiên lách luật thì đơn giản (nhiều diễn đàn khác mình hay dùng, nhưng daynhauhoc mình chưa thử), đó là gõ mặt cời hoặc space thật nhiều là dc :3

Tuy nhiên đúng như anh @ltd nói thì không nên như thế, vì trao đổi là 1 kỹ năng quan trọng mà, kỹ năng trình bày vấn đề, tạo vấn đề để hỏi mình thấy quan trọng để phát triển bản thân trong cả nghề nghiệp lẫn cuộc sống.

Mà kiểu viết câu ngắn (uk/ok/k) trông không ổn lắm, kiểu như này này

3 Likes

Chính nó, 20 từ còn ít :smile: Em chỉ lách mấy topic fun thôi à nha :wink:

1 Like

da.
// e ko hiểu sao phải 20 kí tự trở lên mới đc reply nên e viết dòng này , cũng là thắc mắc bấy lâu nay. =)))

1 Like

Diễn đàn mình để thảo luận mà. Bây giờ ví dụ em nhắn tin cho bạn gái một tin nhắn đầy tình cảm, đến limit ký tự luôn trong khi cô ấy trả lời “Uh” em có thấy vui không? =))

a ví dụ thậy dễ hỉu , nhưng chưa có bạn gái nên e chưa biết đc cảm giác đó.

Bạn đọc các giải thích phía trên nhá :smile: kiểu cái rule này tạo sức ép để mình nghĩ cái gì đó để nói cho đủ => nhiều khi lại nghĩ ra cái gì đó hay hay :V, như ví dụ của anh Đạt:

Tại vì mục đích của diễn đàn là thảo luận. Ví dụ một thảo luận của 2 bạn A và B nhé

A: Tao phân tích vậy mày thấy được không?
A: Sau một hồi suy nghĩ tao thấy phân tích của tao sai, để tạo nói lại. … 30p sau … mày thấy sao?
A: ???
Đây có phải là thảo luận không?

Ở trường hợp này giả sử B nghĩ là "mình cần nói gì đó khác ngoài từ “Được” " thì B sẽ bắt đầu suy nghĩ kĩ vấn đề, xem thật sự từ “Được” đã đúng chưa, đã thật “Được” chưa :smile: nếu chưa hiểu rõ B sẽ hỏi lại, hoặc ít nhất là giải thích lại ý của A theo ý hiểu của B, để 2 bên AB xác nhận với nhau rằng đã hiểu rõ ý của nhau => mới có thể tiếp tục thảo luận thông suốt được :smile:

Với trường hợp của bạn bên topic Android, nếu là mình, mình sẽ thay comment “Dạ” = comment nào đó để xác nhận, nếu như comment phía trên làm mình giải quyết được vấn đề. Từ “Dạ” nó rất tối nghĩa trong trường hợp này, vì người nghe không hiểu giải pháp trên đã giúp được bạn chưa, hay là bạn đang bận gì đó bạn chưa thử được nên bạn cứ nói vậy cho nó “lịch sự” :smile:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?