Thống kê những ngôn ngữ lập trình hót nhất 2015 mà bạn nên học

Thống kê những ngôn ngữ lập trình hót nhất 2015. Không mất quá nhiều thời gian để xem nó nhưng lại đem lại cho bạn cực nhiều lợi ích.

Bài viết này mình dịch và tham khảo nhiều nguồn khác nhau để anh em có thêm thông tin nếu có muốn học các ngôn ngữ lập trình và học ngôn ngữ nào dễ kiếm xiền và hót nhất được nhiều cái lợi đó là: dễ kiếm việc, dễ xin việc nói chung là dễ kiếm tiền hì hì. Thời buổi công nghệ số ai nắm bắt thông tin nhanh thì sẽ có nhiều cơ hội hì hì.

Đây là những con số có nghĩa cả nhé nó được thống kê từ nhiều nguồn khác nhau như: Việc upload code, Hỏi đáp trên diễn đàn, các trang tìm việc làm, chia sẻ trên mạng xã hội, những tutorial mà mọi người hay đọc, video mọi người xem nhiều, hội thảo developer và nhiều hơn nữa. Số liệu trên có thể khác nhau tùy vào thời điểm xong nó cung cấp cho bạn rất nhiều lợi ích hãy cố gắng xem hết nhé không mất qúa nhiều thời gian đâu.

GitHut

Một trang upload code và chia sẻ code cực nổi tiếng mà ai cũng biết

JavaScript
Java
Python
CSS
PHP
Ruby
C++
C
Shell
C#

RedMonk

JavaScript
Java
PHP
Python
C#
C++
Ruby
CSS
C
Objective-C

Jobs Tractor

Trang thông tin việc làm nổi tiếng toàn cầu có lẽ ở VN anh em cũng không biết nhiều đến nó hì hì ^^.

Java
Objective-C
PHP
SQL
Java (Android)
C#
JavaScript
Python
Ruby
C++

Anh em có thể tham khảo bài viết chi tết nhất tại đây nhé: Thống kê những ngôn ngữ lập trình hót nhất 2015 nên học
Hoặc có thể tham khảo thêm các bài viết hay bên mình nữa như:
Sai lầm khi học lập trình, phải chọn gì để học?

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?