Tản mạn review phỏng vấn FPT

anh/em gì ơi! em/chị phát điên vì a/e mất!..like mạnh cái giọng văn. muốn được contact của cái mặt trẻ này quas~ :<

2 Likes

bạn có nhận ra cái thớt này lập ra để cho ae giải trí không vậy

2 Likes

giải trí phải có văn hóa, có cái gọi là ứng xử của con người, ăn nói theo kiểu coi thường người khác thế là không được.

2 Likes

Trong bài viết mình nhớ có chi tiết cầm tờ 5 lít có mùi mồ hôi???Như vậy bạn hiểu ý của người viết rồi chứ? xưng hô cũng tùy hoàn cảnh, văn phong!

2 Likes

Thế bạn nghĩ đây là mô hôi công sức ak??? Tác giả muốn nói đến mùi hôi mà nó ngửi được thôi.!

1 Like

Chào anh chị em, trước tiên mình xin cám ơn mọi người vì đã dành thời gian để đọc hết những dòng Review hầu hết chỉ mang tính giải trí của mình dù nó cũng khá là dài :smile:
Xin cám ơn những lời động viên của mọi người. Đây là những dòng tâm sự của mình cách đây hơn 2 tháng. Mình viết những dòng này ngay tối hôm đi phỏng vấn ở FPT về. Trước đây mình có post lên F17 nhưng vì F17 loãng quá nên topic ấy bị trôi mất luôn.
Tiện đây cũng khoe luôn là mình đã được nhận vào FPT và làm ở tầng INT, hiện tại mình được làm đúng công việc theo khả năng của mình chứ không phải chuyển sang .NET như lời anh Già nói lúc phỏng vấn. Giờ mới biết anh ấy hỏi như vậy để thử khả năng thích nghi của ứng viên với sự thay đổi của công nghệ cũng như tiếp thu công nghệ mới. Có lẽ điểm này sẽ là một chú ý với những bạn sắp đi xin việc, đừng sợ gì cả hãy dũng cảm đón nhận thử thách, developer đúng nghĩa là vứt cho cái gì cũng phải làm được không kể ngôn ngữ.
Ngoài những nhận xét tốt thì cũng có một số góp ý Chân Thành thậm chí là Thẳng Thắn đến mức CỨNG RẮN :wink: của một số anh em về cách mình sử dụng danh từ trong topic. Trước tiên thì mình cũng xin lỗi nếu những danh từ trong bài không hợp ý mọi người, sau đó thì cho mình được giải thích, Vì trong bài có nhiều nhân vật nếu đặt tên họ bằng các chữ cái thì nó rất khó nhớ, nên mình dùng các đặc điểm mà của họ để làm tên luôn, thực ra cái cậu Mặt Già mà mình tả trong truyện mặt không già đâu, ý mình là cậu ấy nhìn rất nghiêm túc có gì đó già dặn so với tuổi chứ không có ý động chạm gì cả.
Còn việc xưng hô với bố mẹ mình là ông bà già thì đó là chuyện trong gia đình mình, bố mẹ mình và cả họ nhà mình không có điều gì trách móc cả, cả cái khu nhà mình người ta đều nói thế :kissing_closed_eyes: Nếu xét về Hiếu Lễ thì mình có giấy chứng nhận của trưởng họ rồi, không phải xét.:laughing:

11 Likes

Tham gia 12h trước, Rep 12h trước. Clone thì cũng phải khéo khéo tí bạn ơi :smile: Lấy info làm gì chứ, lát mình inbox cho rồi anh em giao lưu :smiley:

1 Like

Chỉ là vui thôi bạn, mình không có ý gì về nhan sắc của người ta đâu, đặt cái tên cho dễ nhớ và mắc cười thôi:smiley:

2 Likes

Lúc đầu mình viết tại F17 nhưng topic mình trôi nhanh quá, giờ chuyển sang đây bạn ạ

2 Likes

Học chăm chỉ, những môn trong trường, năm 3-4 đi thực tập để lấy kinh nghiệm, chắc chắn em sẽ tìm được việc,chúc em thành công.

3 Likes

Cứ tiếp tục phát huy nhé. Văn phong như thế cũng không ảnh hưởng gì đâu. Post tiếp đê. @qtd ủng hộ bạn =))))

2 Likes

Bạn @sample không gây war nhé. Em Có động từ mạnh thì inbox bảo nhau 1 câu là được. Em nói ra mấy từ như thế thì chả bằng bạn ý rồi :smile:

2 Likes

không sao đâu bác
vừa review cho ae , vừa mang tính chất vui vẻ như thế là hay rồi :smiley:

1 Like

Chúc mừng nhé, được nhận vào FPT chắc sướng phải biết nhể :blush:

2 Likes

Kinh nghiệm hay thế :blush: mà em nghĩ bừa là anh cũng thuộc hàng khủng long chứ ít.
còn về ngôn từ thì chắc là cảm xúc nó đang bốc lửa, tâm trạng đang hào hùng khi phách.
Anh còn kinh nghiệm nào review đi ạ, đọc hay lắm :smile:

2 Likes

Một bài Review thực tế và giúp ích rất nhiều ạ :wink:

2 Likes

Mong đọc đc thêm những bài Review của bro :))

3 Likes

Mong anh chia sẻ kinh nhiệm :smiley:

1 Like

Lâu lâu đọc cái này cũng vui.hehe.thay đổi không khí.Chuyện phỏng vấn muôn hình muôn vẻ mà

1 Like

có thể truyền thụ thêm cho em ít bản lĩnh của anh nữa được k ạ? =]]

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?