Một thói quen mỗi tháng: Tháng 3, 4 .. 11, 12 - Chạy bộ

Sau cái tết này Đạt lên ký dữ quá nên Đạt lên kế hoạch chạy bộ để giảm cân và tăng cường sức khỏe. Tập thể dục thì không thể tháng tập tháng nghỉ được, thế nên Đạt sẽ cần phải tạo thói quen tập thể dục. Theo kinh nghiệm và các nghiên cứu khoa học thì ta cần ít nhất 30 ngày để tạo một thói quen nào đấy.

Nay Đạt lập topic này rủ mọi người cùng tập thể dục chung cho vui và có thêm động lực. Càng đông càng vui nhé :+1:

Đạt đang dùng App Nike+ Running để tập chạy

Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.nike.plusgps&hl=en
iOS: https://itunes.apple.com/en/app/nike+-running/id387771637?mt=8

Các bạn cài app vào rồi chọn một chương trình để theo. Đạt chọn Coach > 5K beginner. Theo chương trình này thì mình sẽ chạy được 5 Km liên tục không nghỉ nếu mình theo hết chương trình.

Ai muốn tập thì cài app này vào rồi tập, ngày nào tập xong thì chia sẻ kết quả cho mọi người xem nhé :wink:

Note: Đạt theo được 3 tuần rồi nhưng hôm chạy hôm nghỉ nên không biết cuối chương trình có chạy được 5 Km không nghỉ hay không

Đây là kết quả ngày 27/2/16

Chiều tối nay Đạt cũng có lịch chạy. Sẽ update kết quả sau :smiley:

Danh sách thành viên tham gia tháng chạy bộ
david15894
Le_Dinh_Huy
ltd
ptit
huyendung

25 Likes

Anh trai ở đâu nhỉ, có hay đá banh không. 1 Tuần đá vài trận là mở xôi mở gà gì tan hết :V.

P/S Lập team đá banh đê . TP-HCM :smiley:

4 Likes

Haha, mình không thích đá banh lắm. Vì đá dở :frowning: Với cả đá xong hay bị trầy chân tay, té, chấn chương thế là hết tập tiếp được.

Nên Đạt chọn chạy bộ cho lành ^^

11 Likes

Em thì em chọn giải pháp đi bộ kết hợp với chơi cầu lông :slightly_smiling:

5 Likes

Em trừ khi mưa bão, bệnh tật thì nghỉ chứ còn lại hầu như ngày nào cũng chạy (cả tết),
Mỗi ngày ~12km (~80% chạy) :smile:
P/s: Ai gần cv Lê Thị Riêng không?

7 Likes

Mỗi buổi sáng chạy bộ toàn gặp người già, chả thấy ai là thanh niên cả :cold_sweat:

6 Likes

Lần trước em đọc trên genk thì có bài viết nói rằng số tế bào của não tăng lên khi chạy bộ thường xuyên, chắc mình cũng phải chạy thôi. :smile:

8 Likes

đồ đồ quái vật :joy::joy::joy:

mọi người chạy add cho vui nhé :smiley: - id : ledinhhuy

5 Likes

Em có ý định 1 tuần nay rồi mà trời cứ lạnh nên lại ngại, đọc xong cái này có thêm động lực :slight_smile:

7 Likes

:blush: lâu lắm không vào dnh
vào phát đọc đc luôn bài hay
em cũng béo ú mà lười tập td
mong cái ưd này giúp đc mình kiên trì chút chut :blush:

6 Likes

he he đúng bài viết mình vừa đọc, em cũng định chạy bộ giảm cân :v chứ học nhiều căng thẳng quá :3

8 Likes

Wow, cao thủ :+1:

Update tối qua

Hôm nay cũng có lịch chạy, tính nghỉ mà thấy @david15894 chạy kinh quá nên phải chạy thôi :smiley:

to all: Mọi người ai muốn tập chạy thì cài app vào rồi add friend chạy cho có tinh thần nhé, ai lười hoặc bỏ một hôm thì lên đây nói lý do nhé :smiley:

Danh sách cao thủ chạy bộ trong topic

david15894
Le_Dinh_Huy
ltd
ptit
huyendung

Có ai đăng ký chạy nữa không :smiley:

7 Likes

em đăng ký thêm 1 thành viên nữa :slight_smile:

6 Likes

Đã thêm @huyendung

Tối nay có ai chạy không ta?

6 Likes

Vừa chạy xong roài :smiley: :smiley: .
Mọi người có tạo tài khoản nike + k. add id : ledinhhuy vô chạy cho vui :smiley:

5 Likes

Update tối nay, chương trình hôm nay là chạy 6.44Km trong đó thay phiên chạy 1Km rồi đi bộ 1Km

:slight_smile:

@huyendung @Tien_Hoang @ptit Đã cài app vào chưa :slight_smile:

9 Likes

ngày đầu em chạy được có 2.66 km :stuck_out_tongue:

4 Likes

Chạy theo kế hoạch của chương trình nó đưa ra là được à. Chạy quá hoặc bỏ chạy là hôm sau có vấn đề liền.

Kinh nghiệm của anh là phải tìm được một khoản thời gian cụ thể để tới thời điểm chạy là ta rảnh để chạy. Duy trì thói quen là quan trọng nhất.

Hôm qua tính không chạy mà thấy @Le_Dinh_Huy comment là mới chạy xong, thế là có tinh thần chạy ^_^.

Ủa, mà em dùng chương trình gì thế :smiley:

6 Likes

Em dùng Blackberry nên e cài app Sport tracker, nó có cái xem là mình tiêu tốn bao nhiêu năng lượng thấy cũng thú vị, :slightly_smiling:

Lâu rồi em không chạy nên hôm qua chạy được xíu đã thấy thở quá trời rồi.

4 Likes

Hầu hết các app hiện giờ đều có cái này. Em có coi thử ăn 1 cái trứng bao nhiêu calo không :smiley:

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?