Một thói quen mỗi tháng: Tháng 3, 4 .. 11, 12 - Chạy bộ

em vừa search gg thì thấy nói 1 quả trứng to khoảng 75 calo. Hôm nay em chỉ đặt cho mình mục tiêu 3km và chạy đều hơn so với hôm qua thôi, :slight_smile:

1 Like

Ủa, chương trình của em không suggest cho em chạy bao nhiêu à?

5 Likes

Không a ạ, em không thấy chỗ nào setting cho cái đó cả, tự mình chạy theo ý mình :slight_smile:

2 Likes

Oh, tập vậy không hiệu quả đâu. Người ta nghiên cứu ra cái plan 5k, tức là chạy theo cái plan đấy thì sẽ chạy được 5Km. Không phải ngày nào cũng cần chạy, không phải lúc nào cũng cần phải chạy nhiều, có ngày chạy ngày nghỉ.

Kiểu như cái bảng thế này:

Với Blackberry thì em download app này xem?

7 Likes

Em đã cài xong, trước khi chạy a Đạt có 8 bước khởi động không? :slight_smile:

2 Likes

Bên cái app của anh nó không có nói vụ 8 bước khởi động. Mà anh chạy vào cuối ngày nên cũng không cần khởi động gì nhiều, đi bộ một tí rồi chạy chậm là khởi động luôn :slightly_smiling:

6 Likes

Em đã hoàn thành buổi chạy đầu tiên theo cái app mới. Cái app này lúc về bật lại xem chi tiết thì nó ko hiển thị map đoạn đường đi của mình với chẳng thấy thông số gì nữa nhỉ

3 Likes

Em cũng muốn tham gia . Ngồi một chỗ lâu quá cũng không tốt, người lúc nào cũng mệt mỏi không có tinh thần học tập gì cả

6 Likes

App này rởm rồi, thôi em tìm một cái bảng 5K nào đó rồi sử dụng cái app cũ xem :slight_smile:

Cài app ở post 1 rồi chạy thôi :smiley: nhớ lên đây report mỗi lần chạy nhé ^^

5 Likes

Ngày thứ 2: cảm giác mệt nhanh hơn so với ngày thứ nhất vì sáng nay dậy 1 cái chân đau ê ẩm. :frowning: hôm sau em cài lại cái app của BlackBerry để chi tiết hơn

4 Likes

Hôm nay anh không có lịch chay, mai mới có. Mà nghi mai chạy không nổi quá :worried: Nghi 1 ngày theo lịch rồi mà vẫn thấy ê hết cả người.

6 Likes

Chạy bộ+ăn sáng+test app :)) một công 3 việc. Sau tết mới chạy lại nên nghỉ nhiều hơn chạy :"( sẽ cố gắng hơn, coi như warm up
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hmap.rokhoang.dirmap

5 Likes

Em dùng app nào vậy Hoàng?

Lịch hôm nay của anh khá nhẹ nhàng. Chạy một hơi 1.6Km rồi đi bộ 3.2 Km :slight_smile:

Hồi trước không xài cái app này chạy tí là mệt xong bỏ cuộc. Mấy hôm đầu chạy còn bị hụt hơi, giờ thì khỏe hơn nhiều rồi.

7 Likes

BikerMap thì của em làm, nó là navigation app thôi. Sử dụng vibrator để chỉ đường.
em cũng dùng thử cái Nike+ Running. Nó báo cái calorie đã tiêu hao cũng dễ lấy động lực hơn.
Hôm nay chạy một mạch lên trường rồi đi bộ về thôi.
nếu có arm band mang vào thì tiện hơn ~~ chạy bỏ túi lủng lắng khó chịu quá

7 Likes

Cây nhà lá vườn hả :+1:

Anh thì đi xe bus lên công ty rồi chạy bộ về nhà :smiley:

Anh có đeo thử rồi, có cũng tốt, không có cũng không sao. Anh thấy cầm tay rồi chạy cũng được, đeo tai nghe để nghe nó nhắc số KM đã chạy. Bỏ trong túi khó chạy lắm.

6 Likes

Ở Hà Nội không biết có ai định tập chạy không? Cũng đang có mấy ý định tăng cường thể lực, chắc bắt đầu từ cái chạy bộ này. ^^ Có bạn chạy được 12km thì thú dữ thật.

5 Likes

Bắt đầu từ việc download app được rồi đó bác @Phan_Hoang ơi :slight_smile:

6 Likes

Hôm nay chỗ em mưa không có chỗ chạy đc rồi. :frowning:
Xem dự báo thì mưa cả ngày mai nữa.
Thực hiện tại chỗ không biết ổn hok? :blush:

2 Likes

Chạy trong nhà, nhà đủ bự để chạy qua chạy lại không? =))

5 Likes

Em tưởng tượng nó giống như cái máy chạy, nếu không chạy nhanh sẽ bị ngã :stuck_out_tongue:

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?