Lỗi trong Visual Studio 2015 Community

Chào các anh chị,
Em vẫn thường hay xài VS để làm bài tập ở trường, đến hôm nay thì bị lỗi à. Khi em code xong, chạy debug thì VS cứ khởi chạy hoài (con chuột cứ xoay xoay ạ), đợi rất lâu mà không chạy. Dù chỉ là chương trình hello world thì vẫn cứ phải chờ quá lâu mà chưa lên (nên không phải vì chương trình quá lớn).
Tắt VS đi mở lại, chạy project thì nó báo lỗi LNK1168 (có chương trình cùng tên đang chạy). Em mở Task Manager lên thì không thấy, xài Lock Hunter để xóa thì thấy nó ở trong chương trình System. Xóa đi rồi build lại mãi cũng không được, nó cứ khởi chạy mãi không thôi.
Em đã thử gỡ bỏ VS rồi cài lại, mà vẫn không sửa được.
Các anh chị giúp em với ạ :fearful:. Cám ơn trước.

Bỏ VS rồi cài lại thì nó báo lỗi LNK1168 ak bạn???
Nếu thế bạn xóa cái Project cùng tên đó đi.
À mà khi tháo VS thì dùng Your Uninstaller cho nó chắc ăn xem sao.?

Khi thấy nó cứ khởi chạy hoài như vậy (như bị not responding ấy, mặc dù task manager không báo), thì mình tắt VS đi, rồi mở lên chạy lại thì bị lỗi LNK1168.
Khi xóa project đi, nó báo chương trình đang chạy, nên mình xài Lock Hunter (như Unlocker) để xóa. Xóa rồi, chạy lại vẫn không được, chuột cứ xoay xoay như not responding ấy.

Trươc đây mình cũng bị nhưng chỉ khởi động máy là xong.

Mình bị mấy ngày rồi, khởi động lại máy cả chục lần cũng không được.

Thế bây giờ sao rồi bạn.

Giờ vẫn vậy à, không có tiến triển gì hết.

Gỡ ra cài lại bạn ơi. Nhớ cắm mạng vào để nó tải các gói cho C++.

Mình cũng bị lỗi như vậy :<

Sửa bếp từ-sua bep hong ngoai hcm

Hơi chuối 1 tí, nhưng bạn nên cân nhắc việc Cài lại Win…!!

Khi mình chạy 1 chương trình vừa viết xong thì nó thông báo lỗi này, có ai biết sửa như nào để chạy được không. thanks mọi người

Try: installing the Win10 SDK

Download --> https://developer.microsoft.com/en-us/windows/downloads/windows-10-sdk
If not solve:

The other answers about ucrtbased.dll only being part of Windows 10 are not accurate. Both ucrtbase.dll and ucrtbased.dll can be used on older versions of Windows.

When you are running debug code on older versions of Windows that don’t have Visual Studio 2015 installed, copy ucrtbased.dll from the path below into your application’s Debug directory. (This is the 32-bit version):

C:\Program Files (x86)\Windows Kits\10\bin\x86\ucrt\ucrtbased.dll

Source

1 Like

cảm ơn bạn đõ trung quân, nhưng mình cài cái file win10 sdk nó toàn báo lỗi không cài được, có phải do mình chạy trên win 7 ko nhỉ

Bạn làm theo cách 2 ở dưới chưa

When you are running debug code on older versions of Windows that don’t have Visual Studio 2015 installed, copy ucrtbased.dll from the path below into your application’s Debug directory. (This is the 32-bit version):

C:\Program Files (x86)\Windows Kits\10\bin\x86\ucrt\ucrtbased.dll

mình thử rồi vẫn ko được, có khi mình phải cài win lại, vì lúc đầu win mình dùng là win7 utimate. sau thấy nó yêu cầu win 7 sp1 thì mình có update online. nhưng có vẻ ko hiệu quả sao ấy, haizz

cách 2 mình thử thì chạy được rồi còn cách 1 cài xong không được j cả
chẳng nhẽ mỗi lần chạy projects lại phải coppy file đấy vô à mệt lắm :sweat:

Bạn download và cài đặt vcredist_x86.exe hoặc vcredist_x64.exe tùy theo windows mà bạn dùng.

mình repair lại vs h lại ổn rồi

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?