Tìm video bài giảng và tài liệu về lập trình c trên Dev C++

Cho em hỏi là có anh chị nào có video bài giảng và tài liệu về lập trình c trên Dev_C++ không share cho em với ạ em cảm ơn nhiều

2 Likes

Tài liệu thì mình cũng có một số nhưng có bắt buộc phải trên Dev C++ không bạn ? :confused:

1 Like

Tài liệu trên diễn đàn có rất nhiều. Dùng công cụ tìm kiếm (góc trên bên phải) để tìm nhé.

4 Likes

Ngoài lề chút :smiley:
Mình thấy nhiều người khuyên không nên dùng DevC++.

2 Likes

Mình nghĩ dùng compiler nào cũng được. Điều quan trọng là bạn phải phân biệt được phần nào của C/C++ là chuẩn (ví dụ, C89, C99, C++11, C++14, …), sẽ hỗ trợ trong hầu hết compiler, phần nào là phần mở rộng của compiler, chỉ có compiler đó hỗ trợ.
Lúc đó nếu bạn muốn người khác có thể biên dịch và chạy được chương trình của bạn thì bạn hãy cân nhắc viết code theo chuẩn vì có thể người khác không dùng compiler mà bạn đang dùng.

Complier ảnh hưởng rất nhiều tới chương trình chứ ???
Complier không tốt dịch ra một chương trình không tốt.

1 Like

-Nếu dùng compiler thì mình khuyên nên chọn GNU-GCC hoặc CLANG
-IDE thì mình khuyên dùng Visual Studio

Ý mình nói dành cho người mới bắt đầu học, họ chưa hiểu nhiều về compiler.
Còn đến khi các bạn thành thạo rồi, có kiến thức về compiler thì lúc đó sẽ biết chọn cài nào cho phù hợp.

chương trình mình học là devC++ mà bạn dùng phần mềm đó và mình đang học lập trình C

Thầy cô ở trường dạy thì sao làm khác được

Cốt lõi là ở C thôi, còn bạn dùng IDE nào thì không quan trọng, thấy tiện cho công việc là được. :smile:

Video thì có của anh Đạt rồi, gửi bạn ít tài liệu mình sưu tầm đc.
https://drive.google.com/file/d/0B7Xz7C4f4-khUHlfTkotTmkzWEk/view?usp=sharing

2 Likes

cảm ơn bạn trai nhiều nhé!

mà sao không vào được bạn ơi

bạn bấm vào link trên, có nút mũi tên để tải xuống ở trên đầu mà. :confused:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?