Hướng dẫn Khám phá Free Net và thế giới Dark Net (Phần 2)

Việt Nam mình rất hay :joy: Kiếm cái gì cũng có đó bạn, tuy không ồ ạt như nước ngoài thôi. Vả lại chất lượng cũng kém hơn :sweat_smile:

3 Likes

Ừm …Công nhận thật
Nhưng mình toàn ra các site nước ngoài kiếm cho chất lượng …
Mình sẽ viết thêm một phần nữa về thế giới Dark Net I2P …cho các bạn khám phá nốt

5 Likes

Mình lo ngại với độ bảo mật của java ở mức Low thì chắc hơi phiêu :slight_smile: Kiểu như mặc nội y đi chợ ấy :joy:

3 Likes

Cũng tùy bạn thôi !
Vì nếu chọn mức bảo mật cao nó sẽ chỉ kết nối đến 1 vài người và mạng cũng rất chậm .

3 Likes

Bác có gắng ra thêm vài phần nữa nhé.
Cảm ơn bác giúp mở mang kiến thức.

2 Likes

@tiendat Mình đã viết phần 3 ùi …Hướng dẫn Khám phá I2P và thế giới Dark Net
Link : Hướng dẫn cách khám phá I2P và thế giới Dark Net (Phần 3)
Thời gian sắp tới mình hơi bận nên có thể sẽ ngừng việc viết linh tinh về Dark Net một thời gian !
Với 3 mạng Dark Net : Onion ,Free Net và I2P …mình nghĩ cũng đủ để các bạn phá đảo trong thời gian mình giải quyết việc riêng của mình trc khi đi khám phá nốt mấy mạng Dark Net còn lại là : RetroShare,ZeroNet,Syndie :joy:

9 Likes

@Kulteam bạn ơi có cách nào tải nhanh hơn ko. Vs bạn chỉ mình cách tải link magnet an toàn = torrent vs. Thank bạn !

2 Likes

Like bài của êm đi !
Phần tải link Magnet sẽ có trong phần 8 của loạt bài đăng này !
Do bây giờ chưa có time nên mình chưa viết tiếp

5 Likes

bạn nói rõ thêm chút về cách sreach link được ko, mình tìm theo từ khóa chỗ sreach freenet ở mục browsing mà tìm khá tệ. Với lại ở frost, mình cũng thấy hàng đống mail gửi về, có cái là non có cái là check, nhưng thực sự mình ko thấy 1 cái link nào cả. Cái này mình ko hiểu lắm bạn nói thêm chút đc ko

2 Likes

Về phần Frost mình tính viết 1 bài về nó nhưng hơi lười !
Frost thì phải có board tương ứng vs chủ đề mình mún ms có Link !
Bạn mún tìm nội dung gì ?

5 Likes

mình tò mò nghịch thôi, nhưng cách tìm theo từ khóa ở trên browsing của nó mà chậm thôi rồi, với lại đã ngỏm hết. mình gõ từ khóa rồi đánh dấu tích vào dãy công cụ ở dưới phải ko

2 Likes

Search bằng Browsing thì chắc là k đc j rồi ! Mình cũng thử search rồi !
Ns chung là đâu chứ mấy mạng Dark Net này thì có father of Google search cũng bó tay :sweat_smile:
Bạn rảnh có thể Like giùm mình mấy bài viết với …Tổng cộng 6 bài để mình mình viết phần mới :wink:

4 Likes

Rảnh Rỗi nên mình đã cập nhật lại bài Free Net ùi và bổ sung thêm một số thứ mới và cách cài đặt Free Net cho Linux !
Chúc các bạn vui vẻ :sunglasses:

6 Likes

cuối cùng là DW có tác dung j cho ae? Hay zo cho biết thui

1 Like

Tùy mục đích từng ng ~! Mà Dark Net có tác dụng khác nhau :joy:

6 Likes

coi chừng nhờ anh mà an ninh mạng tham gia DNH đấy

3 Likes

Ở đâu mà chẳng có người của chính quyền.

2 Likes

@Ngan_Beo nói chuẩn lun …Mấy a An ninh mạng thì ở đâu cũng có :wink:
Mà mấy a An Ninh mạng chỉ quan tâm đến mấy chú cứ thích nói xấu chính xấu chính phủ hoặc những chú cứ thích đề cập đến những chuyện mà Đảng và Nhà nước không thích nhắc tới :sunglasses:
Cơ mà họ chưa ngửi thấy mùi thôi chứ họ mà ngửi thấy thì Dạy Nhau Học bị chặn lun :joy:

3 Likes

bạn ơi sao mình truy cập vào link lại bị tnay nhỉ? có phải hết bộ nhớ ở ổ cứng ko??
cảm ơn bạn

3 Likes

Mình chưa gặp nỗi này bao giờ !
Bạn thử gỡ ra cài lại xem nào !
Nhớ set dung lượng ổ cứng cho Free Net nhiều 1 chút và cả băng thông cũng set nhìu nhìu 1 chút để tránh lỗi !

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?