hỏi về hướng đi lập trình PHP

Xin chào mọi người! em là sv năm nhất CNTT. Hiện tại em đang tìm hiểu về lập trình PHP nhưng biết rõ là bắt đầu học như thế nào? học từ đâu ? phương pháp học ra sao? rất mong mọi người giúp đỡ, vì em mới học nên mọi thứ còn mông lung lắm a !!!
:blush: :blush:

Của bạn đây , FW laravel thật đơn giản hãy học ngay và luôn của a đẹp trai nè :slight_smile:
Link : http://laptrinh.io/

1 Like

e có tìm hiểu là phải học qua html css nữa phải k ạ?

Có chứ , học luôn HTML5/CSS3 , bootstrap , làm 1 cái blog nhỏ nhỏ viết chuyện tình yêu tình báo bằng wordpress , ’ có nhiều cao thủ WP trong http://daynhauhoc.com nhé ’ , rồi tới 1 FW php nào đó , tùy e chọn , nhưng muốn học laravel thì nên học bootstrap trong laravel tích hợp bootstrap vậy nên hãy học bootstrap trước . Chưa cần hiểu mấy cái cao siêu đâu học HTML/CSS đi đã . (Ý kiến của mình) .

1 Like

e cám ơn ạ.e mới bắt đầu tìm hiểu, nên nhiều cái còn chưa hiểu gì hết a ạ.! :relaxed:

Cái này nữa nè Tính năng chấp nhận câu trả lời đúng trên DayNhauHoc , e thấy câu trả lời thỏa đáng thì làm theo !

1 Like

HTML(HTML5)->CSS(CSS3)->Javascript(JQuery,Ajax)->MySQL->PHP->Photoshop.
Tìm hiểu một Framework PHP như CodeIgniter, Cake, Zend …
Tìm hiểu một CSM PHP như WordPress, Joomla …
Tìm hiểu ứng dụng kỹ thuật mới vào web như Responsive …
Tự code một CSM đơn giản.

1 Like

cho e hỏi thêm là. e đang bắt đầu học lập trình C. sau khi hoc C xong thì e có thể bắt đầu rồi ạ, hay e có phải học thêm C++ hoặc ngôn ngữ khác để làm tiền đề tốt hơn cho học PHP k ạ???

Theo anh nghĩ học C & C++ , mới bắt đầu e sẽ học biến là gì , câu lệnh if else ,vòng lặp … khi nào thì dùng được dấu ; , qua bên php thì e dễ nắm bắt hơn . a cũng từng học c++ nhưng 1 time rất ít thôi , rồi qua bên làm web thì cũng thấy biến , phép gán …

1 Like

:blush: :blush: :blush:

Bạn này chăm thế, trước mình học tới năm thứ 4 rồi vẫn chỉ toàn chơi game chả biết chữ gì về lập trình luôn, đến cuối năm thứ 4 mới tìm hiểu về html/css với php :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?