Chọn trường nào đào tạo ATTT, Học viện công nghệ bưu chính viễn thông hay học viễn kĩ thuật mật mã?

Trường đó thì rớt ngay từ vòng gửi xe rồi, năm lớp 10 vì mình lười học Hóa nên điểm tổng kết không nổi 6.5. Bây giờ thấy thật là hối hận

1 Like

mà sao tới giờ này rồi ma chưa thấy trường thông báo tuyển sinh nhỉ?

1 Like

Kì sau tăng lên 395k/tín chỉ rồi bạn ạ :frowning: có quy chế tuyển sinh rồi mà cậu

1 Like

hv kỹ thuật mật mã đi bạn , học phí rẻ , cơ sở vật chất tốt , các thầy cô cũng nhiệt tình lắm

2 Likes

ATTT của UIT cũng ngon đó, sao không vào đó học, lại chạy đi đâu lung tung cho nó mệt nhỉ

1 Like

cậu ở miền nam à. thế đùng vào ptit trong đấy, học phí đắt (395k/1tin @@!)+ cs vật chất chán. ptit ngoài bắc chất lượng hơn nhiều

2 Likes

Bạn ở cơ sở phía nam hay phía bắc

1 Like

mình học cơ sở ngoài bắc bạn ạ

học d bao nhiêu thế bạn ơi :))

mình học mật mã K12 bạn ạ

HV BCVT:học phí 390k/tc nhé

Một lời khuyên cho bạn nhé, cái này mình đã nghe rất nhiều thầy đi trước nói lại, mình vốn cũng học A3T (ATTT - cách gọi của bọn mình :smiley: ), nhưng ngành ngày đòi hỏi thực sự xuất sắc ở nhiều mảng, nên đăng ký học khoa học máy tính hay kỹ thuật phần mềm ấy, học chắc rồi làm A3T dễ hơn, đâm luôn A3T giống cưỡi ngựa xem hoa lắm, điển hình môn Software Reverse Engineering, môn này cả HN được mấy người dạy được chứ, người giỏi cũng đi làm ở các công ty lớn rồi (ví dụ tiền bối kiemmanowar đang làm ở VSEC), đội ngũ những người làm A3T giỏi nhất ở VN giờ hầu như học về phần mềm hết, cũng chả trách vì ngày xưa làm gì đào tạo A3T :D, giờ mình khuyên hãy học ở ĐH Công nghệ - Đại học quốc gia , học thật giỏi lập trình, sau đó từ từ tìm hiểu sau nhé.
Trên đây chỉ là ý kiến của mình tự đúc rút cũng như nghe những thầy đi trước truyền lại, bạn có thể dùng để xem xét, hy vọng bạn sẽ có được sự lựa chọn phù hợp với mình.

5 Likes

D15 bác D bnhieu :))

Mình cg D15 nè. Bác có phải Châu học at3 k thế :smile:

Học Bách khoa đi, Bách khoa mới mở ngành ATTT, học qua thấy rất hay, được trường coi trọng như con cưng :smile. vào thì sữ là những thế hệ đầu tiên, khai quốc công thần :v

Trong chương trình đào tạo CNTT mình thấy có HV Kỹ thuật quân sự và HV An ninh đào tạo sâu về các môn an toàn thông tin.

ko mình at4 :)) bác là ai sao biết em thế :smile:

thế chắc không phải rồi. Cứ tưởng Châu bé bé học cùng điện tử số :v

đúng rồi cơ mà mình học at4 mà :)) bác học at2 à

Học bách khoa nhé, bách khoa mới mở ngành này, toàn thầy tâm huyết, ấp ủ bao lâu nay rồi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?